Breaking NewsMaharashtra

तालुका स्तरावर अपंग सल्ला व मार्गदर्शन केंद्र सुरु करा

अपंग जनता दल सामाजिक संघटना चे समाज कल्याण अधिकारी राजेंद्र जाधवर यांना निवेदन

हंसराज उके अमरावती प्रतिनिधी

अमरावती :- अपंगांना लवकरात लवकर न्याय मिळावा म्हणून अपंग हक्क अधिनियम २०१६ च्या कायद्यामध्ये जिल्हा स्तरीय अपंग तक्रार निवारण समित्या गठीत करण्यात याव्यात असे शासनाचे पत्र असून यामध्ये पंचायत समिती स्तरावर गटविकास अधिकारी हे तक्रार निवारण अधिकारी व जिल्हा स्तरावर मा . मुख्य कार्यकारी अधिकारी हे तक्रार निवारण अधिकारी म्हणून नियुक्त करणारे शासन निर्णयाकडे व पंचायत समिती स्तरावर अपंग मार्गदर्शन व सल्ला केंद्र सुरु या शासन निर्णय या कडे दुर्लक्ष करण्यात आले आहे. अपंगांना तालुका स्तरावर एकाच ठिकाणी अपंगांना योजना व सवलतीची माहिती मिळावी म्हणून अपंग सल्ला मार्गदर्शन केंद्र प्रत्येक पंचायत समिती कार्यालयामध्ये सुरु करण्यात यावे असे आदेश असून सुद्धा याकडे जिल्हा परिषद प्रशासनाने हलगर्जीपणा केला आहे . तरी आपण आपल्या स्तरावर अपंग तक्रार निवारण समित्या व अपंग सल्ला व मार्गदर्शन केंद्र त्वरीत सुरु करण्यात यावे व जे अधिकारी याकडे दुर्लक्ष करीत असेल त्यांचेवर त्वरीत अपंग हक्क अधिनियम कायद्याअंतर्गत त्वरीत कार्यवाही करावी असे निवेदन जिल्हा समाज कल्याण अधिकारी राजेंद्र जाधवर व अपंग विभाग प्रमुख पी. डी शिंदे यांना अपंग जनता दल सामाजिक संघटना जिल्हा अमरावती तर्फे निवेदन देण्यात आले यावेळी अपंग जनता दल सामाजिक संघटनेचे मयूर मेश्राम. शेख बब्बू, राजिक शाह, कांचन कुकडे,जहीर खान, गणेश वानखडे,राहुल रामटेके,राहुल वानखडे हे उपस्थित होते.

Total Page Visits: 56 - Today Page Visits: 2

Akshada

विशेष सूचना : maharashtrapress.com मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीतील, लेखांतील आणि पत्रांतील मते संबंधित वार्ताहराची व लेखकाची असून maharashtrapress.com चे संपादक, प्रकाशक आणि / अथवा मालक यांचा त्या मतांशी काहीही संबंध नाही. maharashtrapress.com मधील जाहिराती या जाहिरातदाराने दिलेल्या माहितीवर आधारित असतात. बातमी, लेख व जाहिरातीतील मजकुराची वैधता maharashtrapress.com तपासून पाहू शकत नाही. बातमी, लेख व जाहिरातीतून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला जबाबदार maharashtrapress.com नसून संबंधित वार्ताहर, लेखक किंवा जाहिरातदारच आहे. वृत्तपत्रासंबंधी सर्व खटले, वादविवाद, प्रकरणे जालना न्यायालयांतर्गतच चालवले जातील. अन्यत्र कोठेही चालवले जाणार नाहीत.

Related Articles

Leave a Reply

Back to top button
Don`t copy text!