Breaking NewsMaharashtra

एलआयसीची ‘ही’ योजना आहे जबरदस्त; कर्ज सुविधेसह मिळेल करामध्ये सूट

 

गौरव बुट्टे LIC अधिकृत विमा प्रतिनिधी 9822245694

एलआयसी पॉलिसी आपल्याला अनेक प्रकारे विमा देते. हे आपल्याला करामध्ये बचत करण्याच्या स्वरूपात आपली मदत करते, तसेच कोणत्याही अनुचित घटनेच्या बाबतीत आपल्या कुटुंबास आर्थिक अडचणीपासून वाचवते.

आज आम्ही तुम्हाला अशा पॉलिसीबद्दल सांगणार आहोत, ज्याद्वारे तुम्ही तीन वर्ष सतत प्रीमियम भरल्यानंतर कर्ज घेऊ शकता. या पॉलिसीचे नाव एलआयसी जीवन लाभ आहे. ज्याच्या मॅच्युरिटीनंतर 17 लाख रुपये मिळतात. पॉलिसीधारकाचा मृत्यू झाल्यास, नामित व्यक्तीला योग्य रक्कम देखील मिळते. तेदेखील दररोज 200 रुपये प्रीमियम जमा करून एलआयसी जीवन लाभ पॉलिसीचा लाभ किमान 8 वर्षांच्या मुलासाठी मिळू शकतो. आपल्याला तीनपैकी एक पर्याय निवडावा लागेल. आपण हे धोरण 16 वर्षे, 21 वर्षे आणि 25 वर्षांसाठी घेऊ शकता. किमान 2 लाख रुपयांची सम एश्योर्ड घ्यावी लागेल, परंतु जास्तीत जास्त मर्यादा नाही.

प्रीमियम भरण्याबद्दल बोलत असल्यास, जर आपण 16 वर्षांसाठी पॉलिसी घेतली तर आपल्याला 10 वर्षांसाठी प्रीमियम भरावा लागेल. त्याच वेळी, प्रीमियम 21 वर्षाच्या पॉलिसीसाठी 15 वर्षे आणि 25 वर्षांच्या पॉलिसीसाठी 16 वर्ष भरावे लागतील. मिळतात ‘ह्या’ सुविधा

आपण सलग 3 वर्षे प्रीमियम भरल्यास आपल्याला पॉलिसीवर कर्ज मिळू शकते.
आपण तीन वर्षानंतर पॉलिसी सरेंडर करू शकता.
या पॉलिसीमध्ये आपणास एक्‍सीडेंट कवर देखील मिळते, त्यासाठी तुम्हाला स्वतंत्र प्रीमियम भरावा लागेल.
या पॉलिसीमध्ये तुम्हाला आयकर कलम 80 सी अंतर्गत सूट देखील मिळते.
दररोज 200 च्या प्रीमियमवर मिळतील 17 लाख रुपये :- आता ज्या व्यक्तीने 10 वर्षात 8.22 लाख रुपयांचा प्रीमियम भरला असेल त्याला 16 वर्षांनंतर सम एस्योर्डच्या 10 लाख रुपयांव्यतिरिक्त 6,88,00 रुपये इतका रिविजनरी बोनस मिळेल. तसेच अंतिम अतिरिक्त बोनस म्हणून 25,000 रुपये दिले जातील. म्हणजे एकूण रक्कम 17,13,000 रुपये झाली. मॅच्युरिटीच्या वेळी हे पैसे एकत्र मिळतील. 10 वर्षात, 8,22,900 रुपयांऐवजी मॅच्युरिटीनुसार 17,13,000 रुपये मिळविणे म्हणजे ही चांगली योजना आहे.

20.87 लाख कसे मिळवायचे ते जाणून घ्या :- जर एखाद्या व्यक्तीने ही पॉलिसी 21 वर्षांसाठी घेतली असेल तर त्याला 15 वर्षांसाठी प्रीमियम भरावा लागेल. अशावेळी त्याचे वार्षिक प्रीमियम 52,351 रुपये असेल. 15 वर्षांत एकूण प्रीमियम 7,85,263 रुपये असेल.आता 21 वर्षानंतर त्या व्यक्तीस 10 लाखांच्या सम एश्योर्ड व्यतिरिक्त 9,87,000 रुपयांचा रिविजनरी बोनसही मिळेल. तसेच एडिशनल बोनस म्हणून त्याला 1 लाख रुपये मिळतील. म्हणजेच एकूण 20,87,000 रुपये त्याच्या हातात येतील.

Total Page Visits: 87 - Today Page Visits: 1

Akshada

विशेष सूचना : maharashtrapress.com मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीतील, लेखांतील आणि पत्रांतील मते संबंधित वार्ताहराची व लेखकाची असून maharashtrapress.com चे संपादक, प्रकाशक आणि / अथवा मालक यांचा त्या मतांशी काहीही संबंध नाही. maharashtrapress.com मधील जाहिराती या जाहिरातदाराने दिलेल्या माहितीवर आधारित असतात. बातमी, लेख व जाहिरातीतील मजकुराची वैधता maharashtrapress.com तपासून पाहू शकत नाही. बातमी, लेख व जाहिरातीतून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला जबाबदार maharashtrapress.com नसून संबंधित वार्ताहर, लेखक किंवा जाहिरातदारच आहे. वृत्तपत्रासंबंधी सर्व खटले, वादविवाद, प्रकरणे जालना न्यायालयांतर्गतच चालवले जातील. अन्यत्र कोठेही चालवले जाणार नाहीत.

Related Articles

Leave a Reply

Back to top button
Don`t copy text!