Breaking NewsCrimeMaharashtra

जालना शहरात दामिनी पथकाने थांबवला बालविवाह

 जालना विशेष प्रतिनिधी

दामिनी पथक प्रमुख पोलिस उप निरक्षक पल्लवी जाधव यांना चाईल्ड हेल्प लाईन सदस्य अनिता दाभाडे हिने फोनद्वारे कळविले की, चाईल्ड हेल्प लाईन वर एक तक्रार आली आहे की, आज दुपारी 12 वाजे दरम्यान एका 12 वर्षीय मुलीचा विवाह 26 वर्षीय मुलासोबत इंदेवाडी गावात होणार आहे.
त्यावरून दामिनी पथक आणि चाईल्ड हेल्प लाईन सदस्य हे घटनास्थळी पोहचून त्यांनी मुलीची भेट घेतली.
तिला विचारपूस केली असता तसेच तिचे वयाचे प्रमाणपत्र बघितले असता ती 12 वर्षाची आहे याची खात्री झाली त्यावरून मुलीच्या व मुलाच्या पालकांना एकत्र घेवून त्यांना बालविवाह प्रतिबंधक कायदयाची माहिती दिली.
सदर मुलीचा विवाह 18 वर्ष पूर्ण झाल्याशिवाय करता येणार नाही याबाबत पालकांना प्रतिबंधात्मक नोटिस देवून त्यांचे समुपदेशन केले.

Total Page Visits: 162 - Today Page Visits: 1

MAHESH SARNIKAR

विशेष सूचना : maharashtrapress.com मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीतील, लेखांतील आणि पत्रांतील मते संबंधित वार्ताहराची व लेखकाची असून maharashtrapress.com चे संपादक, प्रकाशक आणि / अथवा मालक यांचा त्या मतांशी काहीही संबंध नाही. maharashtrapress.com मधील जाहिराती या जाहिरातदाराने दिलेल्या माहितीवर आधारित असतात. बातमी, लेख व जाहिरातीतील मजकुराची वैधता maharashtrapress.com तपासून पाहू शकत नाही. बातमी, लेख व जाहिरातीतून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला जबाबदार maharashtrapress.com नसून संबंधित वार्ताहर, लेखक किंवा जाहिरातदारच आहे. वृत्तपत्रासंबंधी सर्व खटले, वादविवाद, प्रकरणे जालना न्यायालयांतर्गतच चालवले जातील. अन्यत्र कोठेही चालवले जाणार नाहीत.

Related Articles

Leave a Reply

Back to top button
Don`t copy text!