Breaking NewsMaharashtra

होमिओपॅथी उपचार…कोणताही साईड इफेक्ट नाही…!!

होमिओपॅथीच्या उपचाराचे फायदे – डॉ. वाकोडे पाटील …

होमिओपॅथीचे उपचार व्यवस्थित घेतल्यास आजाराचं समूळ उच्चाटन होतं, ताप्तुरता उपचार होमिओपॅथीत नाही. तेव्हा होमिओपॅथीचे उपचार घेताना संयम ठेवणे, फरक लक्षात घेणे महत्वाचे आहे. होमिओपॅथीचा कोणताही साईड इफेक्ट नाही.

होमिओपॅथीचा शोध साधारणपणे २०० वर्षांच्या आधी लागला. होमिओपॅथी ही उपचार पद्धती घराघरांत पोहोचली आहे. होमिओपॅथीचं औषध हे साबुदाण्यासारख्या दिसणाऱ्या गोळ्यांवर टाकून रूग्णांना दिलं जातं. मात्र होमिओपॅथीकडे रुग्ण आकर्षित होण्यामागे अनेक कारणं आहेत.

डॉक्टरांनी सांगितलेल्या पद्धतीनं सेवन केल्यास होमिओपॅथी औषधांचे कुठलेही साईड इफेक्ट्स होत नाहीत. त्यामुळे रुग्णांसाठी हे महत्वाचं ठरतं.वेदनाशामक औषधांचं व्यसन लागल्याच्या अनेक घटना समोर येतात. मात्र होमिओपॅथी औषधांच्या बाबतीत हा धोका नसतो. उपचाराने आराम मिळाल्यावर रूग्ण औषधांच्या आहारी जात नाही.

औषध सेवन करताना गरोदर महिलांनी काळजी घेणं गरजेचं असतं. कुठल्याही औषधाचं सेवन करताना डॉक्टरांचा सल्ला आवश्यक असतो. याशिवाय, काही औषध गरोदरपणात घ्यायला मनाई असते. मात्र होमिओपॅथीचे उपचार गरोदरपणातही केले जाऊ शकतात.

होमिओपॅथीनं लहान मुलं तसंच, नवजात बालकांवरदेखील सुरक्षितपणे उपचार केले जाऊ शकतात. लहान मुलांना औषधं देणं जिकरीचं काम असतं. त्यांच्या वयाला अनुसरुन औषधांचे डोस देणं गरजेचं असतं. नवजात बालकांनाही हे लागू होतं. इतर औषधांचं सेवन करताना ही काळजी घेणं गरजेचं असतं.

होमिओपॅथी उपचारासंदर्भात अधिक माहीतीसाठी संपर्क –

डॉ. आर. के. वाकोडे पाटील ,

माऊली होमिओपॅथी क्लिनिक, वसंतनगर , नांदेड

७४४७६३९२३३

Total Page Visits: 40 - Today Page Visits: 1

MAHESH SARNIKAR

विशेष सूचना : maharashtrapress.com मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीतील, लेखांतील आणि पत्रांतील मते संबंधित वार्ताहराची व लेखकाची असून maharashtrapress.com चे संपादक, प्रकाशक आणि / अथवा मालक यांचा त्या मतांशी काहीही संबंध नाही. maharashtrapress.com मधील जाहिराती या जाहिरातदाराने दिलेल्या माहितीवर आधारित असतात. बातमी, लेख व जाहिरातीतील मजकुराची वैधता maharashtrapress.com तपासून पाहू शकत नाही. बातमी, लेख व जाहिरातीतून उद्भवणाऱ्या कोणत्याही विषयाला जबाबदार maharashtrapress.com नसून संबंधित वार्ताहर, लेखक किंवा जाहिरातदारच आहे. वृत्तपत्रासंबंधी सर्व खटले, वादविवाद, प्रकरणे जालना न्यायालयांतर्गतच चालवले जातील. अन्यत्र कोठेही चालवले जाणार नाहीत.

Related Articles

Leave a Reply

Back to top button
Don`t copy text!